SỐ LƯỢT TRUY CẬP

1
4
9
9
0
1
5
4
Tin tức sự kiện 16 Tháng Bảy 2019 1:55:00 CH

Hỏi về bảng giá sử dụng đất năm 2019 tại Gò Vấp thành phố HCM.

Khu vực Phường 17, Q Gò Vấp chỗ chúng tôi đang làm thủ tục giấy tờ nhà đất (nộp hồ sơ từ tháng 10-2018, sau khi VPCNSDĐ và Quận họp với dân), hiện nay chúng tôi chưa làm xong giấy tời vì lý do năm 2019 chưa có biểu giá đất đai, như thế có đúng không, biếu giá 2019 đã có chưa hay vẫn sử dụng biểu giá gần đây nhất, và đó là "Biểu giá nào"? Mong quý sở cho biết, xin chân thành cảm ơn.

 
Họ Tên Nguyễn Văn Cường 
Điện Thoại  
Địa Chỉ 254/1 Nguyễn Oanh, P17, Gò Vấp. 
Email nguyenvancuonght1958@yahoo.com 

 Trả lời:

 

 Kính gửi ông Nguyễn Văn Cường. 

Theo câu hỏi của ông, Sở Tài chính hiều là việc Ủy ban nhân dân Thành phố ban hành hệ số điều chỉnh giá đất năm 2019 để xác định nghĩa vụ tài chính về đất đất. 

      Về việc ban hành quy định về hệ số điều chỉnh giá đất năm 2019 trên địa bàn thành phố Hồ Chí Minh, Hội đồng nhân dân thành phố đã cho ý kiến thông qua tại kỳ họp thứ mười lăm Hội đồng nhân dân thành phố Khóa IX, nhiệm kỳ 2016 - 2021 (họp từ ngày 11 đến ngày 13/7/2019), để Ủy ban nhân dân Thành phố ký ban hành Quyết định thực hiện.

       Tuy nhiên, tại Khoản 1 Điều 2 Nghị định số 123/2017/NĐ-CP ngày 14 tháng 11 năm 2017 của Chính phủ về sửa đổi, bổ sung một số điều của các Nghị định quy định về thu tiền sử dụng đất, thu tiền thuê đất, thuê mặt nước, quy định: "Trường hợp tại thời điểm xác định tiền sử dụng đất mà Ủy ban nhân dân cấp tỉnh chưa ban hành hệ số điều chỉnh giá đất theo quy định thì áp dụng hệ số điều chỉnh giá đất đã ban hành của năm trước đó để xác định tiền sử dụng đất phải nộp...

        Sở Tài chính trả lời để ông Cường được biết và liên hệ Ủy ban nhân dân Quận Gò Vấp thực hiện đúng theo quy định./.


Số lượt người xem: 710    

TIN MỚI HƠN

TIN ĐÃ ĐƯA

Xem tiếp
Xem theo ngày Xem theo ngày

Tìm kiếm